Rayuwa mai dadi ga kare dabba

2022-07-08

Karnuka za su yi iya ƙoƙarinsu don faranta muku rai! Zai murƙushe ƙafafu cikin tawali’u sa’ad da kake baƙin ciki ko kasala, kuma zai yi wasa da kai lokacin da kake farin ciki. Ba ya damuwa kuma baya tunawa ko da ƙananan kurakuran da ba su da laifi, yana jin daɗin ku, yana kula da ku, ya dogara da ku, yana jin daɗin kasancewa tare da ku, yana kare ku da zuciya ɗaya, shine abokin ku mafi aminci. Za ku sami kare? Shin za ku ba shi abinci, ruwa, kariya, horo, zumunci, zumunci, duk abin da yake bukata? Menene ƙari, samun kare kuma yana nufin za ku ɗauki alhakin rayuwa. Kun shirya? Shin kuna shirye don kula da kare ku da kyau don shekaru 10 zuwa 15 masu zuwa na rayuwar ku? Shin kun tabbata za ku iya biyan duk waɗannan ƙarin kuɗaɗen a cikin dogon lokaci? Lokacin da kare ya zama memba na dangin ku, kun shirya? Kuna da yara a gida? Kuna so ku rabu da yaronku saboda ya jike a gado? Me kuke so ku yi da karenku lokacin da kuke gundura lokaci-lokaci? Jefa shi kamar tsohuwar kayan daki? Ku kasance masu gaskiya da kanku. Kuna da isasshen lokaci don kula da shi? Yaya za ku yi haka? Mutane da yawa suna tunanin kare kare ne kawai. Amma a matsayinsa na abokin tafiya a rayuwa, kare yana da halinsa. Me za ku yi da hakan? Shin kuna cikin yanayin iyali da ya dace don kiyaye shi? Zuwa gaba? Kowane iyali yana da halayensa, buƙatu, tsare-tsare, da iyakancewa. Shin mallakar kare zai iya sa rayuwarku ta fi farin ciki ba tare da ƙara jin kunya da damuwa ba? Kuna da dan uwa mai rashin lafiyar gashin kare? Kuna jin haushi idan kuna da gashin kare a duk tufafinku da gurasa? Sauran dabbobin gida suna da ƙananan matsala tare da asarar gashi, wanda zai iya zama matsala mai nauyi da wuya ga karnuka. Kuna da yara a gida? Kuna shirin haihuwa a nan gaba? Yawancin karnuka na iya zama babban abokin yaro, amma iyaye sukan damu cewa kare zai iya ciji ɗansu yayin wasa da su. Karnuka da yawa suna son haƙa a cikin datti, kuma suna jin daɗin yin haƙa a cikin kyakkyawan filin ku fiye da kowace dabba. Kuma wasu karnuka suna matukar son yin haushi. Za ku ji daɗin jin haushinsa marasa kyan gani duk rana? Kuna damu idan karenku yakan rataye a kusa da gidan ku? Kulawa: Sabbi, ƴan kwikwiyo VS Nurseries Dogs suna da kuzari sosai kuma suna son tafiya da gudu a waje. Za ku iya fitar da su gudu kowace rana ko za ku gwammace ku kulle su? Idan kare yana zaune ba shi da aiki duk tsawon yini yakan yi fushi har ma da lalata. Shin kun yi tunanin duk wannan? Karnuka har yanzu sune mafi kyawun abokai kuma mafi aminci abokai. Karnuka daban-daban suna da halaye daban-daban, kamar yadda iyalai daban-daban ke da halaye daban-daban, kare daidai zai iya sa rayuwarku ta zama mai jituwa da nishaɗi, kuma kare mara kyau na iya zama mafi munin mafarkin rayuwar ku. Ya shafi zabinka ne. Ka yi tunani game da shi. Za ku iya rayuwa ta ɗan bambanta? Da fatan wannan zai taimaka muku samun kare ku daidai kuma ku sami kare daidai. Tabbas, duk yana da daraja: Karnuka sun kasance abokan zama mafi kyawun ɗan adam! Kuna buƙatar duba gidan ku a hankali kafin kawo ɗan kwiwar ku gida. K'annana kamar jarirai ne. Suna son bincika kowane lungu da sako na gidan ku kuma suna son cizo cikin komai. Don haka idan kwikwiyo ya lasa kayan tsabtace bayan gida da ba a tattara ba, yana iya zama haɗari. Tabbatar cire, cire, ko rufe wayoyi na lantarki a cikin wurin zama na kare tare da tef. Ciwon wayoyi na lantarki na iya haifar da kunar baki mai tsanani. Bugu da ƙari, ba za ku iya amfani da soket ba, tare da murfin tef. Kare kareka daga maɓalli, zaren, alluran ɗinki, fil da sauran abubuwa masu kaifi. Idan kare ya ci waɗannan abubuwan, yana iya haifar da raunin baki har ma ya lalata sassan ciki. Kada a ɗaure kintinkiri a wuyan ɗan kwikwiyo, saboda ɗan kwikwiyo na iya son tauna kintinkiri kuma yana haifar da cutar narkewa. Kuma idan ribbon ya kama wani abu, yana iya ma sa kare ya shake. Lafiyar dabbobi Shuka mai guba ga karnuka kwikwiyo maganin agajin farko na kare kwanon abinci mai kyau! Idan kwikwiyon ku yana da halin ciji turf, kada ku damu. Duk da haka, idan ya yi ƙoƙarin cizon tsire-tsire masu zuwa, dole ne a dakatar da shi, ko kuma yana iya haifar da matsala mai yawa. Waɗannan tsire-tsire na iya sa ɗan kwiwar ku ya yi rashin lafiya har ma ya mutu. Ka tuna: wannan jeri bai ƙunshi duk tsire-tsire masu haɗari ba. Don koyo game da waɗannan da sauran tsire-tsire masu haɗari, dole ne ku tuntuɓi ƙwararren likitan dabbobi. Abubuwan buƙatun yau da kullun Kafin ka kawo karenka gida, da fatan za a siya masa abubuwan yau da kullun masu zuwa. Idan kun shirya don zuwan sabon abokin ku, ku da kare ku za ku sami ɗan ƙarin lokaci don sanin juna. Zabi kwano don abinci da ruwa wanda ba zai ƙare ba. Kuma, saboda dole ne ku yi jita-jita don kare kowace rana, jita-jitansa ya fi sauƙi don tsaftacewa. Har ila yau, ya kamata a ba da abinci da ruwa a cikin kwanoni daban-daban. Don farawa, za ku iya saya ƙananan kwano; Sa'an nan, yayin da kare ya tsufa, saya manyan kwanoni. Wannan zai hana karenka samun kansa a cikin abinci ko jiƙa da ruwa a duk lokacin da ya ci abinci. Daidaitaccen amfani da igiyar kare don kiwon kwikwiyo YES da A'a! Lokacin zabar abin wuya mai nauyi don kare ku, kuna da zaɓuɓɓuka da yawa: wasu suna da maɓalli, wasu suna da maɓuɓɓugan ruwa. Komai irin salon da kuka zaba don abin wuyar karenku, ku tuna sanya alamar kundi na kwikwiyo a kansa tare da sunan kare, adireshin ku, da lambar waya. Ya kamata abin wuyan ɗan kwiwar ku ya zama nailan mai nauyi ko fata. Don kimanta girman abin wuya, auna kewayen wuyan kare kuma ƙara inci biyu (kimanin santimita 5). Abin wuya na girman daidai ya kamata ya ba ka damar sanya yatsu biyu tsakanin kwala da wuyan kare. Idan yatsanka ya ji daidai, abin wuya da ka zaɓa shine girman da ya dace. Idan akwai ƙarin ɗaki, ƙila za ku iya zaɓar ƙaramin abin wuya ga ɗan kwikwiyonku. Abin wuya na iya zama ƙanƙanta sosai idan ba za ku iya haɗa shi da kowane yatsa ba. Domin yana ɗaukar ɗan lokaci kafin ɗan kwikwiyo ya saba da abin wuya, kada ka damu da yawa idan ya ga bai ji daɗi ba ko ya kai gare shi. Sarkar karnuka sun zo a cikin nau'i-nau'i iri-iri: fata, nailan mai shimfiɗa; Tsawoyi daban-daban ne. Ko kuna son horar da kwikwiyo ko tafiya, ƙafa shida shine mafi girman girman. Sai dai idan kare naka yana cikin wani yanki da ke kewaye, ku tuna da kiyaye shi a kan leash a kowane lokaci. A Amurka, jihohi da birane da yawa suna da dokoki na wajibi waɗanda ke buƙatar ka kiyaye karenka a kowane lokaci, ko da lokacin da ka fitar da shi daga wurin shakatawa ko filin wasa. Ko da yake ba mu da irin waɗannan ƙa'idodin a nan, amma don kare lafiyar kare, da fatan za a yi haka. Idan kare naka ya je gidan wanka a wurin jama'a (misali, wurin shakatawa, lawn maƙwabci), tsaftace shi kuma kiyaye shi. Kayan kayan kwalliya Dole ne ku shirya kayan kwalliya masu dacewa don kare. Carding tare da nau'i-nau'i masu yawa, don ganin kare shine irin nau'in nau'in, don yanke shawarar kayan aiki masu dacewa. Idan ɗan kwiwar ku ɗan gajeren gashi ne, zaku iya amfani da goga na boar bristle na halitta, tsefe dokin roba, ko safar hannu. Idan rigar karenka ta fi tsayi, ƙila za ka buƙaci buroshi mai ɗorewa, mai faɗin ƙarfe ko wani abu don tsefe buɗe tabarma. Ka tuna don samun ƙuma don kare ka, kuma da wuri-wuri fara gyaran karenka sau ɗaya a mako. Wasan Wasa Duk kwikwiyo na buƙatar kayan wasan yara; Domin kayan wasan yara a gefe guda na iya taimakawa kare motsa jiki, a daya bangaren kuma, na iya gamsar da kare muradin cizon abubuwa. Lokacin zabar abin wasa don kare ku, ku tuna zaɓi abin wasan da aka ƙera don kare ku wanda ba zai farfashe, yage ko cinyewa ba. Kayayyakin rawhide, nailan tauna, ko ƙwallayen roba duk kayan wasa ne masu daɗi da aminci. Gabaɗaya magana, idan abin wasan yara zai iya shiga cikin sauƙi a bakin kare, abin wasan ya yi ƙanƙanta ga kare. Kuna zabar kayan wasan kare, kuma bai kamata ya ƙunshi abubuwa masu zuwa ba: · abin wasan soso yana da wuya kuma yana da kaifi, misali: wannan abin wasan na iya lalacewa, idan kare ya haɗiye, na iya haifar da haɗari, takalmanku ko wasu tufafi na sirri: bari naku kare ya sanya wadannan abubuwa a matsayin abin wasa, zai bar kare ya yi tunani, ka bar shi ya ciji takalmanka, ko yaga rami a cikin tufafinka. Yarn, ball ball, cellophane, ƙulli, jakar filastik ko wasu kayan gida: waɗannan abubuwa na iya makale a cikin makogwaro na kare, suna kaiwa ga maƙarƙashiyar kare, har ma da shaƙewa ta roba mai laushi, Jawo, katako, soso ko kayan wasan yara na filastik: idan kare ya haɗiye wani ɓangare na waɗannan abubuwan, zai iya haifar da matsalolin narkewa. Don taimaka wa ɗan kwikwiyo ya sami ingantattun sinadirai tun daga farko, zaɓi ingantaccen abincin ɗan kwikwiyo tun daga farko. Kwarjin ku na buƙatar wuri mai dumi, kwanciyar hankali don barci. Lokacin da ba a gida ba, ana iya amfani da ɗakin gida don ɗan kwikwiyo ya huta a ciki. Gidajen gida yawanci suna zuwa ta nau'i biyu: šaukuwa, rumbun filastik da ke rufe tare da hannu; Ko, karfe. Gidan da kake da shi don kare ka ya kamata ya isa ya tashi tsaye, ya juya ya kwanta, kuma yana da iska sosai. Idan kuna siyan babban gidan kare don kare ku, zaku iya siyan rabe-rabe daban-daban don sakawa a cikin ɗakin ajiya, ko sanya akwatin kwali a cikin ɗakin ajiya don samar da wuri mai daɗi ga kare ku. Idan kun yi shirin kwana da kare ku, za ku iya shirya gado na dabam don kare ku ya kwana a ciki lokacin da ba ku gida. Muna ba da shawarar cewa ka sayi gadon ɗan kwikwiyo (maimakon girman girman kare babba) don kare ka, ta yadda kare ka lokacin barci, zai kasance mafi aminci, jin daɗi, daidai. Detergent da deodorant don cire warin kuliyoyi da karnuka kuma suna so su wanke datti na musamman da deodorant, na iya cire warin kare kare. A maimakon kayan wanke-wanke na gargajiya da na wanki da kuke siya a shagunan sayar da dabbobi, suna rufe wari da wari irin na mutum maimakon kamshi irin na kare. Don haka, idan karenku ya yi wanka kuma kuka yi amfani da wanki da wanki na gargajiya don tarwatsa, karenku ya kan yi bayan gida a kowane lokaci; Wannan al'ada ce. Kawai alama ce ta fannin tasiri. Fitar da bayanin da aka bayar kuma sanya shi a kan shiryayye a cikin ɗakin kwanan ku, kusa da ɗakin ajiya ko a cikin kicin. Domin ba ku san lokacin da za ku buƙaci amsar tambaya ba. Zuwa kasuwar dabbobi, don ganin kare za a iya kama shi, ba zai iya taimakawa ba amma yana sha'awar siyan kare, ko ɗaukar kare da ya ɓace baya, ba hanyar da za ta tayar da kare ba. Idan saboda waɗannan dalilai ne, kulawa mai yawa da horo na iya yin kare mai dadi sosai. Iyaye da tarbiyyar da ta dace sune mafi mahimmanci. Na biyu, zabi irin kare. Anan mun gabatar da wasu shahararrun karnuka. Babban dalilin yana da alaƙa da nau'in kare da siffar kare, mafi mahimmanci saboda hali mai laushi, ba sauƙin kamuwa da cututtuka, sauƙin kusanci mutane da sauransu. Duk da haka, ko da m nau'i na iya girma zuwa m 'yan kwikwiyo idan ba a horar da su yadda ya kamata. Don haka idan mai shi ya ba wa ɗan kwikwiyo makaho, yana sa katun a gaban doki. Wannan ba kawai zai kasa cimma nasarar da ake so ba, amma har ma ya sa kare ya zama mai girman kai da rashin daidaituwa. Wannan kwata-kwata baya cikin tambaya. Wolfdog: nauyin namiji 8.5-9.5kg, nauyin mace 7-8kg. Maza suna da tsayi 38-41 cm, tsayin mata shine 35-38 cm. A cikin matsakaicin girman nau'in kare, ƙananan nau'i ne. Asalinsa a Japan, yana da gajeriyar gashi, madaidaiciyar kunnuwa, da wutsiya mai murɗa sama. Launin gashin gabaɗaya ya zama taupe, launin ruwan ja, launin ruwan kasa, baki, duk ja ko baki duka. Rayayye, sauri da daji. Pug: nauyi shine 8-14 kg, tsayi shine 30-38 cm. A tsakiyar girman nau'in kare, kuma ƙananan nau'in. Ƙasar Ingila, tana da ɗan gajeren gashi, kunnuwa masu faɗuwa, baƙar fata da fari tare da guntun tan, ko fari da ƙirji gauraye tare, yanayi mai laushi, yanayin abokantaka, mai sauƙin koyarwa. ⢠Poodle yana auna kilogiram 6-7 kuma yana da tsayi 33-41 cm. Karamin kare ne, matsakaita. Yana da kusan halaye iri ɗaya da pug. 'Yar asalin Burtaniya, fuskar tana ɗan ban dariya. Amma yana sauraron ubangijinsa. Yorkshire Terrier Pet kare: nauyi game da 3.2 kg, 20-23 cm a tsayi. Karamin kwikwiyo ne. Asalin: United Kingdom. Launi yana da launin toka tare da bluish tinge. Launin gashi yana da sauƙin sauƙi kuma gashin jikin yana da tsayi sosai. Hali mai rai da saurin tunani. Poodle: nauyi a ƙarƙashin 3.2 kg, tsawo tsakanin 20-24 cm. Haka kuma karamin kwikwiyo ne. Asalin: Ostiraliya. Halaye a bayyane yake: duka jiki farar fata. Hali mai rai. ⥠Poodle: nauyi kasa da 3.2kg. Yana da tsayi tsakanin 20 zuwa 25 cm. Karamin kare. Ƙasar ta asali ita ce Jamus. Duk jikin yana da gashi da tsayi. Bukatar kulawa a hankali. Akwai launuka daban-daban: ja, baki, rawaya, maroon da sauransu. Hali mai laushi da wayo. Da sauransu.
We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy